



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI



**TAARIFA KWA UMMA KUHUSU MATUMIZI YA SIMU NDOGO YA MKONONI
KWENYE UBORESHAJI WA DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KURA**

Kigoma, 18 Julai, 2024

Katika vikao vya Tume na Wadau mbalimbali, walitoa maoni na ushauri kwa Tume ili ione uwezekano wa watumiaji wa aina zote za simu ikiwemo simu za kawaida (maarufu kitochi au kiswaswadu) na ambao wamo kwenye Daftari la Kudumu la Wapiga Kura, wawe na uwezo wa kuanzisha mchakato wa kuboresha taarifa au kuhamisha taarifa zao.

Tume imefanyia kazi maoni na ushauri huo na kuanzia tarehe 20 Julai, 2024 watu wote wenye simu za kawaida (maarufu kama kitochi au kiswaswadu) na watahitaji kuboresha au kuhamisha taarifa zao, watapata huduma hiyo kwa kupiga USSD Code *152*00# na kubonyeza namba 9 kisha kuendelea na hatua zingine kama itakavyokuwa inaelekezwa kwenye simu husika.

Mpiga kura anayetumia njia hii atapokea namba maalum (token) kupitia simu yake kisha atalazimika kwenda na namba hizo kwenye kituo anachotarajia kutumia kupiga kura kwenye Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2025 ili kukamilisha mchakato na kupewa kadi mpya.

KUJIANDIKISHA KUWA MPIGA KURA NI MSINGI WA UCHAGUZI BORA!

Imetolewa na:

Kailima R. K

MKURUGENZI WA UCHAGUZI